Thuốc Efferalgan 500mg Giảm Đau Hạ Sốt

11
331

Thuốc Efferalgan 500 mg paracetamol Giảm Đau Hạ Sốt giá bao nhiêu? Vui lòng liên hệ nhà thuốc võ lan phương 0901771516 để được Võ Lan Phương bác sĩ chuyên khoa chuyên điều trị các căn bệnh ung thư, với nhiều năm kinh nghiệm trong lĩnh vực thuốc đặc trị, thuốc điều trị ung thư hy vọng sẽ giúp mọi người hiểu nhiều hơn về những loại thuốc này

Nội dung bài viết

Thông tin thuốc giảm đau hạ sốt Efferalgan 500mg Paracetamol

  • Tên thương hiệu: Efferalgan
  • Thành phần hoạt chất: Paracetamol
  • Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt
  • Hàm lượng: 500mg
  • Dạng: Viên nén
  • Nhà sản xuất: Upsa SAS – Pháp
  • SDK: VN-21850-19
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (1)
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (1)

Tìm hiểu về nguyên nhân về sốt và sốt có nguy hiểm hay không?

Ba nguyên nhân chính gây sốt ở trẻ em

  • Nhiễm virus (siêu vi trùng) – đây là nguyên nhân thường gặp nhất trong sốt ở trẻ em. Ví dụ: cảm , cúm, thủy đậu, bệnh chân tay miệng và rất nhiều bệnh khác. Phần lớn các virus không nguy hiểm. Chúng cần đi hết quãng đường của mình trong vài ngày. Không thể chữa khỏi bệnh nhiễm virus bằng kháng sinh.
  • Nhiễm vi khuẩn – ví dụ viêm tai, viêm xoang, viêm phổi, viêm bàng quang, viêm họng do liên cầu khuẩn. Những bệnh này có thể điều trị khỏi bằng kháng sinh, việc điều trị có thể đợi 12 giờ, bạn có thể đưa bé đi khám vào sáng hôm sau.
  • Mọc răng- hiện tượng này có thể gây sốt, mặc dù thường không cao hơn 38,4 °C.

Sốt có nguy hiểm hay không?

Không! Nhiều bậc phụ huynh hiểu nhầm rằng sốt là điều xấu và là dấu hiệu của căn bệnh nguy hiểm tiềm ẩn. Điều này không đúng. Sốt là phản ứng bình thường và khỏe mạnh của cơ thể với bệnh tật. Hệ miễn dịch tiết ra các hóa chất làm tăng nhiệt độ cơ thể. Đó là một phần bình thường của quá trình chiến đấu chống bệnh nhiễm trùng.

Có cần điều trị số nhẹ hay không?

Không. Sốt nhẹ có ích cho quá trình đẩy lùi bệnh nhiễm trùng. Bạn chỉ nên hạ sốt nếu sốt làm bé rất khó chịu. Chỉ điều trị cho bé dễ chịu chứ không điều trị triệu chứng sốt.

Những trường hợp đối với trẻ em cần gọi bác sỹ ngay

  • Bé 6 tuần tuổi hoặc nhỏ hơn , sốt 40 0C hoặc hơn mà không hạ xuống được 37,8 – 38,3 0C sau khi đã áp dụng các biện pháp dưới đây
  • Lừ đừ : người bé mềm rũ ra , không có sức sống ,bé không đáp ứng với kích thích bên ngoài hoặc không tiếp xúc bằng mắt.
  • Kích thích : Bé có thể khóc lóc hàng giờ liền , rất ít giao tiếp bằng âm thanh, gần như không thể dỗ nín
  • Hội chứng viêm màng não : Triệu chứng bao gồm sốt cao , cứng gáy hoặc đau ở vùng cổ gáy ,đau đầu, không chịu được ánh sáng. Trước khi gọi bác sĩ ,bạn cũng cần tìm kiếm các dấu hiệu khác như ho nôn, phát ban… và theo chỉ dẫn dưới đây

Một số lưu ý khác khi sử dụng 

  • Nếu bé bị nôn và không uống được bất cứ thuốc gì, bạn có thể dùng paracetamol dạng đặt hậu môn.
  • Chườm khăn ấm: Dùng khăn thấm nước ở nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ cơ thể 2 độ C chườm các vùng có mạch máu lớn đi qua (hố nách, bẹn, cổ) để đẩy nhanh quá trình tỏa nhiệt. Khi bé sốt cao, cần kết hợp với dùng thuốc, không dùng biện pháp này một mình.
  • Cho bé uống nhiều nước giúp hạn chế tình trạng mất nước.
  • Không dùng Aspirin cho trẻ em.

NẾU BẠN CẢM THẤY “BẤT AN” VÀ LO RẰNG BÉ BỊ BỆNH NẶNG THÌ HÃY GỌI BÁC SĨ NGAY.

Cơ chế hoặt động của efferalgan 500mg paracetamol

Cơ chế tác dụng giảm đau chưa được làm rõ hoàn toàn. Paracetamol có thể hoạt động chủ yếu bằng cách ức chế tổng hợp tuyến tiền liệt trong hệ thống thần kinh trung ương (CNS) và, ở mức độ thấp hơn, bằng hành động ngoại vi bằng cách ngăn chặn sự tạo ra xung lực đau đớn.

Hành động ngoại vi cũng có thể là do ức chế tổng hợp tuyến tiền liệt hoặc ức chế tổng hợp hoặc hành động của các chất khác làm nhạy cảm thụ thể đau với kích thích cơ học hoặc hóa học.

Tác dụng dược lực học

Tác dụng hạ sốt của paracetamol có lẽ là do tác động trung tâm lên trung tâm vùng dưới đồi gây ra sự giãn mạch ngoại biên dẫn đến tăng lưu lượng máu qua da, đổ mồ hôi và mất nhiệt. Hành động trung tâm có lẽ liên quan đến sự ức chế tổng hợp tuyến tiền liệt trong vùng dưới đồi.

Công dụng thuốc hạ sốt efferalgan 500 mg paracetamol

Efferalgan Paracetamol 500 mg được sử dụng để điều trị nhiều tình trạng như đau đầu , đau cơ, viêm khớp, đau lưng, đau răng, cảm lạnh và sốt

Thuốc Paracetamol làm giảm đau trong viêm khớp nhẹ nhưng không có tác dụng đối với viêm và sưng khớp bên dưới

Thuốc Paracetamol 500mg là thuốc giảm đau và giảm sốt. Cơ chế hoạt động chính xác, chưa có báo cáo chính thức ghi nhận vấn đề này

Paracetamol 500 mg cũng có thể được sử dụng cho các mục đích khác không được liệt kê trong bài chia sẻ này

Efferalgan có dạng như thế nào?

Efferalgan 250mg paracetamol

Dạng viên nén (màu trắng, hương vani-dâu tây); hộp 10 gói

Efferalgan 500mg paracetamol

Dạng viên nén (màu trắng, hương vani-dâu tây); hộp 16 gói.

Efferalgan 1000mg (1g) paracetamol

Dạng viên nén (màu trắng, hương thơm capuccino); hộp 8 gói.

Chỉ định dùng thuốc Efferalgan 500 Paracetamol

Efferalgan 500mg Codeine được chỉ định ở những bệnh nhân lớn hơn 12 tuổi trong điều trị ngắn hạn cơn đau vừa phải cấp tính mà không thuyên giảm bằng paracetamol, ibuprofen hoặc aspirin đơn thuần

Các viên thuốc hòa tan viên sủi efferalgan 500mg Paracetamol, Codeine and Caffeine được khuyên dùng để giảm đau nửa đầu, đau đầu, đau lưng, đau thấp khớp, đau thời gian, đau răng, căng thẳng và bong gân và đau thần kinh tọa

Cách dùng thuốc hạ sốt

Những thông tin được cung cấp về liều dùng thuốc Efferalgan trong bài viết này chỉ mang tính chất tham khảo. Để biết chính xác bạn nên sử dụng với liều lượng bao nhiêu hãy luôn luôn hỏi ý hoặc có sự chỉ định từ bác sĩ

Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (2)
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (2)

Liều dùng efferalgan 500mg Paracetamol dành cho người lớn( từ 12 trở lên hoặc người cao tuổi)

Liều khuyến cáo: 2 viên hòa tan trong ít nhất nửa cốc nước. Những liều này có thể được dùng tối đa 3 hoặc 4 lần một ngày nếu cần thiết. Không nên lặp lại liều thường xuyên hơn mỗi 4 – 6 giờ. Không dùng quá 3 ngày mà không hỏi ý kiến bác sĩ

Liều dùng thuốc hạ sốt trẻ em Paracetamol( từ 7 đến 12 tuổi)

Liều khuyến cáo: ½  đến 1 viên hòa tan vào nửa cốc nước. Sử dụng cách nhau từ 4 – 6 tiếng( tối đa 4 liều 1 ngày). Không được sử dụng quá 3 ngày mà không tham khảo ý kiến bác sĩ

Trẻ em dưới 7 tuổi: Cần phải có sự chỉ định trực tiếp từ bác sĩ

Cách xử lý khi dùng quá liều

Trong quá trình bạn sử dụng thuốc Efferalgan (Paracetamol) mà xuất hiện những dấu hiệu sau: Chán ăn, buồn nôn, nôn, đau dạ dày, đổ mồ hôi, và nhầm lẫn hoặc yếu. Các triệu chứng sau này có thể bao gồm đau ở dạ dày trên, nước tiểu sẫm màu và vàng da hoặc tròng trắng mắt

Chứng tỏ bạn đang gặp vấn đề về việc sử dụng thuốc quá liều. Trong một số trường hợp khẩn cấp hãy gọi 115, đến trạm y tế phường gần nhất hoặc đến bệnh viện để nhận được sự chăm sóc y tế

Cách xử lý khi quên liều dùng

Nếu bạn bỏ lỡ một liều thuốc Efferalgan 500mg Paracetamol, hãy dùng ngay khi nhớ ra. Nhưng nếu gần tới liều sử dụng tiếp theo hãy bỏ ra liều đã quên. Và sử dụng như lịch trình bình thường

Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (3)
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (3)

Tốt nhất bạn không nên gấp đôi liều dùng để bù lại liều đã quên. Làm như vậy sẽ không giúp bạn khá lên, mà còn khiến gặp những về xấu hoặc những tác dụng bất lợi. Ngoài ra, thuốc efferalgan chỉ sử dụng khi cần biết, nên bạn quá lo lắng về liều quên liều

Cách dùng thuốc viên sủi giảm đau efferalgan 500mg Paracetamol

Đọc kỹ các tờ giấy hướng dẫn bên trong hộp hoặc những chỉ dẫn từ bác sĩ

Không sử dụng nhiều thuốc Efferalgan (Paracetamol) với hàm lượng lớn hơn khuyến cáo. Việc sử dụng quá liều có thể gây ra tác hại nghiêm trọng. Lượng tối đa cho người lớn là 1 gram( 1000 mg) mỗi liều và 4 gram (4000 mg) mỗi ngày. Sử dụng cách nhau từ 4- 6 tiếng

Sử dụng thuốc Paracetamol bằng cách hòa tan ít nhất với nửa ly nước. Đợi hỗn hợp này hòa tan hoàn toàn và uống tất cả ngay lập tức. Để chắc chắn rằng bạn nhận được toàn bộ liều lượng, thêm một chút nước vào ly,  xoay nhẹ và uống ngay

Chú ý:  Ngừng sử dụng efferalgan 500mg paracetamol và gọi cho bác sĩ của bạn nếu:

  • Vẫn bị sốt sau 3 ngày sử dụng
  • Vẫn bị đau sau 7 ngày sử dụng hoặc 5 ngày nếu điều trị cho trẻ
  • Bị nổi mẩn da, đau đầu liên tục hoặc đỏ hoặc sưng các triệu chứng của bạn trở nên tồi tệ hơn, hoặc xuất hiện bất kỳ triệu chứng mới

Phụ nữ mang thai có dùng được thuốc efferalgan hay không?

Thuốc efferalgan có 2 hoặt chất chính là Paracetamol và Codein 

  • Parecetamol có tác dụng giảm đau và hạ nhiệt
  • Codein có tác dụng giảm đau trung ương

Đã có dự án nghiên cứu chỉ ra Codein có liên quan đến một số dị dạng sinh dục-niệu, dị tật đường hô hấp, hẹp môn vị, thoát vị bẹn,…và gây ra xảy thai ở chuột nên khuyến cáo các mẹ nên thận trọng đối với việc sử dụng thuốc efferalgan (Paracetamol)

Chống chỉ định dùng thuốc đau đầu

Quá mẫn cảm với codein, paracetamol 500 mg thuốc giảm đau opioid hoặc bất kỳ thành phần nào khác.

Ở tất cả các bệnh nhân nhi( 0- 18 tuổi) trải qua phẫu thuật cắt amidan hoặc phẫu thuật liên quan đến đường hô hấp. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng

Codeine, paracetamol 500mg viên nén hòa tan. Không được khuyến cáo ở trẻ em và thanh thiếu niên từ 12 đến 18 tuổi có vấn đề về hô hấp

Sử dụng các sản phẩm chứa codeine chống chỉ định ở những bà mẹ đang cho con bú trừ khi có chỉ định của bác sĩ

Ở những bệnh nhân được biết họ là metabolisers cực nhanh CYP2D6

Tác dụng phụ thuốc efferalgan 500mg codeine

Trong quá trình sử dụng thuốc Efferalgan 500mg Paracetamol đôi khi bạn cũng có thể gặp những tác dụng phụ. Nhưng hầu hết những tác dụng này không gây ảnh hưởng đến tính mạng nếu biết cách xử lý. Nhưng việc xảy ra các phản ứng bất lợi còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố tiền sử bệnh, thể trạng cơ thể, việc sử dụng cùng lúc với các thuốc khác… Dưới đây là những tác dụng phụ đã được khi nhận, nhưng rất hiếm xảy ra

Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (4)
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (4)

Tác dụng phụ hiếm gặp khi sử dụng thuốc efferlagan 500mg paracetamol

  • Phân có máu hoặc đen, hắc ín, nước tiểu có máu hoặc đục
  • Sốt có hoặc không có ớn lạnh( không xuất hiện trước khi điều trị và không phải do tình trạng đang điều trị)
  • Đau ở lưng dưới, mệt mỏi bất thường hoặc yếu, mắt vàng hoặc da
  • Xác định các đốm đỏ trên da, phát ban da, nổi mề đay, hoặc ngứa
  • Đau họng( không xuất hiện trước khi điều trị và không gây ra bởi tình trạng đang được điều trị)
  • Lở loét, loét hoặc đốm trắng trên môi hoặc trong miệng
  • Lượng nước tiểu giảm đột ngột, chảy máu bất thường hoặc bầm tím

Đây không phải là một danh sách đầy đủ các tác dụng phụ thuốc Efferalgan (Paracetamol). Một số phản ứng bất lợi khác có thể xảy ra khi bạn sử dụng, nhưng chưa được ghi nhận. Vì vậy nếu xuất hiện những vấn đề nghi ngờ gặp phải tác dụng phụ. Hãy gọi ngay 115 hoặc đến trạm y tế phường, bệnh viện gần nhất để được chăm sóc y tế

Tương tác

Trước sử dụng thuốc Efferalgan 500mg Paracetamol, bạn nên nói với bác sĩ về bất cứ những loại thuốc nào đã sử dụng trong quá hoặc hiện tại. Gồm những thuốc kê theo toa, không kê theo toa, thuốc nam…Giúp bác sĩ hiểu rõ hơn, và tránh những phản ứng bất lợi khi thuốc Efferalgan tương tác với những thuốc khác

Những loại thuốc có thể phản ứng với efferalgan Paracetamol 500 mg

  • Anusol, Atacand, Azithromycin, Betamethasone, Budesonide
  • Cefixime, Ceftriaxone, Cefuroxim, Codein, Nebivolol
  • Neurobion, Neuroforte- R, Paracetamol Penicillin v kali, Rosuvastatin

Những loại thực phẩm tương tác với Efferalgan Codein

Những người uống nhiều rượu có thể tăng nguy cơ nhiễm độc gan trong khi điều trị bằng acetaminophen( APAP). Liều lượng thuốc acetaminophen nên được sử dụng thận trọng. Ở những bệnh nhân tiêu thụ lớn hơn ba hoặc nhiều đồ uống có cồn mỗi ngày. Nói chung, bệnh nhân nên tránh uống rượu trong khi dùng thuốc có chứa acetaminophen

Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (5)
Thuốc efferalgan 500mg điều trị nhứt đầu hạ sốt hiệu quả (5)

Trong bài chia sẻ này không liệt kê tất cả những tương tác có thể xảy ra khi dùng thuốc Efferalgan 500mg Paracetamol. Nếu bạn có bất cứ thắc mắc hoặc câu hỏi nào? Hãy hỏi ý kiến bác sĩ hoặc chuyên gia y tế để được giải đáp thắc mắc

Cảnh báo và phòng ngừa khi sử dụng thuốc efferalgan 500mg Paracetamol

  • Dành cho người lớn và trẻ em trên 27 kg
  • Người lớn dưới 50 kg
  • Suy gan nhẹ đến trung bình
  • Nghiện rượu mãn tính
  • Suy thận (Clcr <50 ml / phút)
  • Hội chứng Gilbert
  • Thiếu hụt trong G6PD
  • Thiếu máu tán huyết
  • Suy dinh dưỡng mãn tính
  • Mất nước
  • Viêm gan siêu vi cấp tính

Bảo quản thuốc

Lưu trữ ở nơi thoáng mát dưới 30 độ C. Tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời

Hãy đảm bảo tránh xa tầm tay trẻ em và vật nuôi. Nên bảo quản trong tủ y tế( nếu có) hoặc nơi cao( trẻ không với tới được)

Vứt bỏ hợp thuốc này khi hết hạn hoặc không còn sử dụng nữa. Theo đúng những chỉ dẫn trên bao bì hoặc tờ giấy hướng dẫn

Những câu hỏi thường gặp đối với thuốc efferalgan 500mg Paracetamol

Hỏi : Efferalgan Vitamine C có thể được dừng lại ngay lập tức hay tôi phải ngừng tiêu thụ dần dần để giảm cân?

Trong một số trường hợp, luôn luôn nên ngừng uống một số loại thuốc dần dần vì tác dụng hồi phục của thuốc.

Hãy liên lạc với bác sĩ của bạn vì cần có lời khuyên chuyên nghiệp trong trường hợp này liên quan đến sức khỏe, thuốc men và khuyến nghị thêm để cung cấp cho bạn tình trạng sức khỏe ổn định.

Ai không nên dùng axit ascoricic ?

Một số điều kiện y tế có thể tương tác với axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C). Hãy cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn nếu bạn có bất kỳ điều kiện y tế, đặc biệt là nếu bất kỳ điều sau đây áp dụng cho bạn:

  • Nếu bạn đang mang thai, dự định có thai, hoặc đang cho con bú
  • Nếu bạn đang dùng bất kỳ loại thuốc kê toa hoặc không kê toa, chế phẩm thảo dược hoặc bổ sung chế độ ăn uống
  • Nếu bạn bị dị ứng với thuốc, thực phẩm hoặc các chất khác
  • Nếu bạn bị tiểu đường, thiếu glucose-6-phosphate dehydrogenase, nồng độ sắt trong máu cao, thiếu máu (ví dụ, tế bào hình liềm, sideroblastic, thalassemia) hoặc sỏi thận

Một số thuốc có thể tương tác với axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C). Đặc biệt là bất kỳ loại nào sau đây:

  • Thuốc chống đông máu (ví dụ, warfarin) vì tác dụng phụ có thể được tăng lên nhờ axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C)
  • Đây có thể không phải là một danh sách đầy đủ của tất cả các tương tác có thể xảy ra. Hãy hỏi nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn nếu Axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C) có thể tương tác với các loại thuốc khác mà bạn dùng.
  • Kiểm tra với nhà cung cấp chăm sóc sức khỏe của bạn trước khi bạn bắt đầu, dừng hoặc thay đổi liều của bất kỳ loại thuốc.

Hỏi : Tôi nên dùng axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C) như thế nào?

Sử dụng axit ascoricic (Efferalgan Vitamine C) theo chỉ dẫn của bác sĩ. Kiểm tra nhãn trên thuốc để được hướng dẫn dùng thuốc chính xác.

  • Axit ascoricic thường được dùng dưới dạng thuốc tiêm tại văn phòng bác sĩ, bệnh viện hoặc phòng khám. Nếu bạn đang sử dụng axit ascoricic tại nhà, hãy cẩn thận làm theo các quy trình tiêm được cung cấp cho bạn bởi nhà cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe của bạn.
  • Nếu Axit ascoricic có chứa các hạt hoặc bị đổi màu, hoặc nếu lọ bị nứt hoặc hư hỏng theo bất kỳ cách nào, không sử dụng nó.
  • Giữ sản phẩm này, cũng như ống tiêm và kim tiêm, xa tầm tay trẻ em. Không sử dụng lại kim tiêm, ống chích, hoặc các vật liệu khác. Vứt bỏ đúng cách sau khi sử dụng. Yêu cầu bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn giải thích các quy định địa phương để xử lý thích hợp.

Hỏi: Efferalgan 500 uống trước hay sau khi ăn

Trả lời: Thuốc efferalgan (Paracetamol) được uống sau khi ăn khoảng 30 phút – 1 tiếng thời gian uống viên tiếp theo cách nhau ít nhất 4 tiếng và thời gian sử dụng thuốc đối với trẻ em không quá 5 ngày, đối với người lớn không quá 10 ngày 

* Lưu ý :

Mục tiêu của Nhà Thuốc Võ Lan Phương là chia sẻ cho bạn thông tin mới nhất và phù hợp nhất. Tuy nhiên, vì thuốc tương tác khác nhau ở mỗi người, chúng tôi không thể đảm bảo rằng thông tin này đều hoàn toàn chính xác. Đặc biệt chú ý, thông tin trong bài chia sẻ thuốc Efferalgan chỉ mang tính chất tham khảo. Không thể thay thế cho lời khuyên từ bác sĩ và chuyên gia y tế

Xem thêm

Xem thêm thông tin về thuốc Efferalgan 500mg:

Tài liệu tham khảo:

Thuốc Efferalgan: https://vi.wikipedia.org/wiki/Paracetamol Ngày cập nhập 28/8/2019

Thuốc Efferalgan: https://www.webmd.com/drugs/2/drug-57595/paracetamol-oral/details Ngày cập nhập 28/8/2019

Thuốc Efferalgan: https://www.drugs.com/sfx/efferalgan-side-effects.html Ngày cập nhập 28/8/2019

5/5 (1 Review)

11
Leave a Reply

avatar
5 Comment threads
6 Thread replies
0 Followers
 
Most reacted comment
Hottest comment thread
6 Comment authors
Võ Lan PhươngNgáoThànhSaTài Recent comment authors
  Subscribe  
newest oldest most voted
Notify of
Hien
Member
Hien

efferalgan 500mg giá bao nhiêu? với efferalgan 100mg giá nhiêu vậy Nhà thuốc võ lan phương

Tai
Member
Tai

Thuốc efferalgan điều trị đâu đầu sổ mũi liều dùng như thế nào? Con tôi mới 5 tuổi có dùng được hay không

Sa
Member
Sa

Efferalgan 250mg có công dụng tương tự như thuốc efferalgan 500mg hay efferalgan 1000mg hay không vậy BS.Võ lan phương

Thanh
Member
Thanh

Bên mình có thuốc hạ sốt efferalgan 500mg không?

Ngao
Member
Ngao

Cho mình hỏi liều dùng thuốc giảm đau efferalgan với ạ?